Injin saka da'ira

Tubular preforms ana yin su ne akan injunan saka madauwari, yayin da za a iya yin siffofin lebur ko na 3D, gami da saka tubular, sau da yawa akan na'urorin saka lebur.

Fasahar kere kere don saka ayyukan lantarki a ciki

Samar da masana'anta: saka

Saƙa na madauwari da saka warp sune matakai biyu na farko da aka haɗa cikin kalmar saƙa (Spencer, 2001; Weber & Weber, 2008). (Table 1.1). Shi ne tsarin da ya fi dacewa don ƙirƙirar kayan yadi bayan saƙa. Halayen yadudduka masu sakawa gaba ɗaya sun bambanta da yadudduka da aka saka saboda tsarin da aka haɗa da masana'anta. Motsi na allura a lokacin samarwa da kuma hanyar samar da yarn sune tushen abubuwan da ke haifar da bambanci tsakanin saƙa na madauwari da saƙa. Fiber ɗaya shine duk abin da ake buƙata don ƙirƙirar ɗinki yayin amfani da dabarar saka saƙa. Yayin da alluran sakan warp ke motsawa lokaci guda, allurar suna motsawa da kansu. Sabili da haka, ana buƙatar kayan fiber ta duk allura a lokaci guda. Ana amfani da katako mai yatsa don samar da zaren saboda wannan. Saƙa na madauwari, saƙan saƙa na Tubular, saƙa mai lebur, da kayan saƙa da aka saƙa gabaɗaya sune mafi mahimmancin yadudduka na saƙa.

Injin saka da'ira

Ana haɗa madaukai a jere bayan jere don samar da tsarin yadudduka da aka saka. Ƙirƙirar sabon madauki ta amfani da yarn da aka bayar shine alhakin ƙuƙwalwar allura. Madauki na baya yana zamewa ƙasa allurar yayin da allurar ta motsa sama don ɗaukar zaren da ƙirƙirar sabon madauki (Fig. 1.2). Alurar ta fara buɗewa a sakamakon haka. Yanzu da ƙugiya na allura ya buɗe, za a iya kama yarn. Tsohon madauki daga da'irar saƙa ta baya ana zana ta cikin sabon madauki da aka gina. Allurar tana rufe yayin wannan motsi. Yanzu da sabon madauki har yanzu yana haɗe zuwa ƙugiya na allura, za a iya saki madauki na baya.

Injin saka da'ira2

Mai nutsewa yana taka muhimmiyar rawa wajen ƙirƙirar kayan saƙa (Fig. 7.21). Farantin karfe ne siriri wanda ya zo da siffofi iri-iri. Babban aikin kowane sinker, wanda ke tsakanin allura biyu, shine taimakawa wajen ƙirƙirar madauki. Bugu da kari, yayin da allurar ke motsawa sama da ƙasa don ƙirƙirar sabbin madaukai, tana kiyaye madaukai waɗanda aka ƙirƙira a cikin da'irar da ta gabata.

Injin saka da'ira3


Lokacin aikawa: Fabrairu-04-2023